ผู้เขียน หัวข้อ: กองพันจู่โจม เปิดรับสมัครพลทหารกองประจำการ (พลทหารอาสา) รุ่นที่ 21  (อ่าน 3815 ครั้ง)

ออฟไลน์ korvolant

• กะลาสี
  • **
    • thaiarmedforce
 ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ครับ :)                                         

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=hVfwfr6Ri3Y&feature=player_embedded[/youtube]
                                         กองพันจู่โจม

เปิดรับสมัคร ชายไทย การศึกษาไม่ต่ำกว่าชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 อายุระหว่าง 18 - 25 ปี เกิด พ.ศ.2528 – 2535
มี สุขภาพร่างกาย แข็งแรง และใจถึง เพื่อเข้ารับการคัดเลือกเป็นพลทหารกองประจำการ (อาสาสมัคร) สังกัด กองพันจู่โจม รุ่นที่ 21 (จำนวน 155 นาย)

- ห้วงระยะเวลาการรับสมัคร ตั้งแต่ วันที่ 8 ต.ค.53 ถึง 18 ต.ค.53 ( ไม่เว้นวันหยุดราชการ )
- สถานที่ในการรับสมัคร กองพันจู่โจม กรมรบพิเศษที่ 3 ค่ายเอราวัณ ต.เขาสามยอด อ.เมือง จว.ลพบุรี

รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ : กองพันจู่โจม ค่ายเอราวัณ ต.เขาสามยอด อ.เมือง จว.ลพบุรี 15000
โทรศัพท์บ้านเมือง: ( 036 ) 412648 , ( 036 ) 412668
โทรศัพท์ทหาร (ทบ.): 37724 ,37725
สิทธิในระหว่างเข้ารับราชการ
จำนวนปี    เงินเดือน    เบี้ยเลี้ยง    พ.จ.จ.    เงินเพิ่มชั่วคราว    รวม
ทหารใหม่    1,550    2,250    -    -    3,800
ปีที่ 1    3,490    2,250    2,700    2,460    10,900
ปีที่ 2    3,960    2,250    2,700    1,990    10,900
ปีที่ 3    4,190    2,250    2,700    1,790    10,900
ปีที่ 4    4,400    2,250    2,700    1,550    10,900
ปีที่ 5    4,630    2,250    2,700    1,320    10,900

**หลักสูตรทหารใหม่ ใช้ระยะเวลาในการฝึกรวมทั้งสิ้น 10 สัปดาห์
**พ.จ.จ. หมายถึง เงินเพิ่มพิเศษสำหรับเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการรบแบบจู่โจม จะได้รับเมื่อจบการศึกษาหลักสูตรส่งทางอากาศ
คุณสมบัติของผู้สมัคร

1. มีสัญชาติไทยโดยกำเนิด

2. สำเร็จการศึกษาไม่ต่ำกว่าชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ( ป.6 )

3. ไม่เป็นสมณเพศ ไม่เป็นนักบวชหรือนักพรตในศาสนาอื่น ๆ

4. เป็นทหารกองเกิน ซึ่งมีอายุระหว่าง 18 - 25 ปีบริบูรณ์ (เกิด พ.ศ.2528 – 2535)

5. ไม่รับผู้สำเร็จการศึกษาหลักสูตรนักศึกษาวิชาทหาร (รด.) ตั้งแต่ ปี 3 ขึ้นไป หรือทหารกองหนุน (ผ่านการเป็นพลทหารมาแล้ว)

6. ต้องไม่เป็นคนพิการ ทุพพลภาพ หรือไม่เป็นโรคที่ขัดต่อการรับราชการทหาร มีส่วนสูง 160 ซม.ขึ้นไป

7. ไม่ถูกสั่งพักราชการ หรือถูกปลดออกจากราชการ

8. ไม่เป็นผู้ซึ่งอยู่ระหว่างตกเป็นผู้ต้องหา หรือจำเลยในคดีอาญา

9. ไม่เป็นผู้ซึ่งเคยถูกพิพากษาถึงที่สุดให้ลงโทษจำคุก เว้นเป็นความผิดลักษณะลหุโทษหรือความผิดซึ่งกระทำโดยความประมาท)
หลักฐานการสมัคร

1. สำเนาทะเบียนบ้านของผู้สมัคร และบิดา - มารดา พร้อมตัวจริง

2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน พร้อมตัวจริง

3. สำเนา สด.9 หรือ สด.43 พร้อมตัวจริง

4. สำเนาการจดทะเบียนเป็นบุตรบุญธรรม (ถ้ามีพร้อมตัวจริง)

5. สำเนาการเปลี่ยน ชื่อตัว – ชื่อสกุล ( ถ้ามี พร้อมตัวจริง )

6. สำเนามรณะบัตรของ บิดา – มารดา ( ถ้ามี พร้อมตัวจริง )

7. สำเนาใบทะเบียนสมรส (ถ้ามี พร้อมตัวจริง )

8. สำเนาวุฒิการศึกษาขั้นต่ำ ป.6 (พร้อมตัวจริง)

9. รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 รูป (ถ่ายไม่เกิน 6 เดือน)

**ข้อ 1 – 8 ถ่ายสำเนาอย่างละ 1 ชุด
กำหนดการทดสอบ / ตรวจโรค

* ทดสอบร่างกาย
21 ต.ค.53
0800

* ประกาศผลขั้นที่ 1
22 ต.ค.53
0700

* ทดสอบกำลังใจ (9 สถานี)
23 ต.ค.53
0800-1630

* สัมภาษณ์/ตรวจโรค
24 ต.ค.53
0800-1630

* ประกาศผลครั้งสุดท้าย
25 ต.ค.53
0900

* รายงานตัวเข้ารับการฝึก
1 พ.ย.53
0800-1600

ท่าพลศึกษาที่ใช้ในการทดสอบ

1.ท่าดันพื้น ภายในเวลา 2 นาที

2.ท่าลุกนั่ง ภายในเวลา 2 นาที

3.ดึงข้อราวเดี่ยว (ต่อเนื่องกัน)

4.วิ่งระยะทาง 1 ไมล์

5.ว่ายน้ำระยะทาง 100 เมตร

และเข้ารับการทดสอบกำลังใจ จำนวน 9 สถานี

ออฟไลน์ GOGGLE

• K.I.S.S.
  • โพเซดอน
  • อนิจจัง...ทุกขัง...อนัตตา...
    • facebook.com/wongsaphila
 :-\  อายุไม่ถึงอ่าครับ
ทำให้ได้ แล้วก็ง่ายที่สุด

ออฟไลน์ ลุงตุ้ย

• โพเซดอน
  • คนรักJEEPภาค7 HS7AZI
    • http://www.facebook.com/tawatchai.eaitakul
;D 555555 เล่นมุขนี้ไปไม่ถูกเลย....
มูลนิธิอนุรักษ์ป่าตะวันตก[FWFCC]  http://www.thungyai.org/

ออฟไลน์ Akkakarn

• โพเซดอน
  • www.facebook.com/bokabangkok
    • bokabangkok
    • Akkakarn
    • Wallet Chains, Bracelets, Rings, Key Rings, Pendants. Handmade of Sterling Silver 925, Brass, Copper, Nickel-Silver
ภาพในวีดีโอตั้งแต่ปี 1992 เลยครับ ;D

ออฟไลน์ blacklight

• โพเซดอน
  • จงหวาดกลัวกับการละทิ้งหน้าที่
    • polagrit.tae
ปีก่อนเค้าให้ผมทำ
แต่ผมขี้เกียจเลย....ใช้อันเดิม
colourful life@Pattani
Paraclete BETTER NOT proven underfire.

เสี่ยงชีวิตเพื่อรับเงินวันละ210บาท อย่างไรก็ไม่คุ้ม
เสี่ยงชีวิตเพื่อทิ้งผืนแผ่นดินไว้เป็นมรดกให้ลูกหลาน แม้ไม่ได้สักบาทก็ยิ่งกว่าคุ้ม

For king and country I lend you life.

ออฟไลน์ โจ้ JOEdogtag

• obbza my love
  • โพเซดอน
อายุถึงพอดีเลยครับ... ;D

แต่ติดข้อ 5 ที่ว่าผ่านรด.มาแล้วนี่ซิ...

สงสัยครับ...ว่าทำไมจึงห้ามครับ...
The Integrated Fighting Solutions System

Don't be a victim,strike back!

081 488 8272

JDT Joe Defensive Tactics
http://www.facebook.com/pages/JDT-Joe-Defensive-Tactics/303915109685987

ออฟไลน์ kazama

• โพเซดอน
คิดว่าพอผ่านรด. 3ปีแล้วจะติดยศที่ราวๆจ่านายสิบด้วยมั้งครับ  แต่เค้ารับสมัครพลทหาร  เลยไม่รับพวกที่จบแล้วมั้งครับ   [yociexp44]

ออฟไลน์ Relax-ops

• โพเซดอน
ขอขอบคุณสำหรับข่าวสารดี ๆ ครับ ;D

แต่ติดข้อ 5 ที่ว่าผ่านรด.มาแล้วนี่ซิ...

สงสัยครับ...ว่าทำไมจึงห้ามครับ...

เสียดายจัง...ผ่านทุกอย่าง แต่ว่ายน้ำไม่เป็น...ป๋า ๆ คร้าบพาผมไปหัดว่ายน้ำหน่อยซิคร้าบ [yenyo100]
visitors can't see pics , please register or login
 &visitors can't see pics , please register or login

จ ง ใ ช้ อ า วุ ธ อ ย่ า ง มี ส ติ

ออฟไลน์ WolFFy

• แม่ย่านาง
  • ไม่หล่อ ไม่รวย แต่น่ารัก
รบกวนขอถามครับ
แบบว่าไม่เข้าใจน่ะครับ
ค่าตอบแทนรวมตั้งแต่ปีที่1 ถึง ปีที่5 ได้เท่ากันตลอดเลยเหรอครับ
WolFFy

เพราะ "แสวงหา"   มิใช่เพราะ "รอคอย"
เพราะ "เชี่ยวชาญ" มิใช่เพราะ "โอกาส"
เพราะ "สามารถ"    มิใช่เพราะ "โชคช่วย"
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน"

ออฟไลน์ blacklight

• โพเซดอน
  • จงหวาดกลัวกับการละทิ้งหน้าที่
    • polagrit.tae
ไม่

ติดปัญหาเรื่องกฏหมายครับ
เพราะว่าพลอาสามีสิทธิเทียบเท่าพลทหารครับ

รบกวนขอถามครับ
แบบว่าไม่เข้าใจน่ะครับ
ค่าตอบแทนรวมตั้งแต่ปีที่1 ถึง ปีที่5 ได้เท่ากันตลอดเลยเหรอครับ
ไม่เท่าครับ
เพิ่มขึ้นตามลำดับครับ
colourful life@Pattani
Paraclete BETTER NOT proven underfire.

เสี่ยงชีวิตเพื่อรับเงินวันละ210บาท อย่างไรก็ไม่คุ้ม
เสี่ยงชีวิตเพื่อทิ้งผืนแผ่นดินไว้เป็นมรดกให้ลูกหลาน แม้ไม่ได้สักบาทก็ยิ่งกว่าคุ้ม

For king and country I lend you life.

ออฟไลน์ UPSTAIR

• หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเม่งจ๋าย
  • กัปตัน
  • ทำเรื่องที่ควรทำ มากกว่าทำเรื่องที่อยากทำ
    • sig suger
อายุไม่ถึงเหมือนกัน มอๆๆ :-*

ออฟไลน์ dimple8

• โพเซดอน
  • J@N
    • http://www.facebook.com/?ref=logo#!/dimple8
อยากไปสมัคร....แต่คุณสมบัติไม่ผ่าน

เฮ้ออออออ

หนูอยากเป็นทหารจริงๆนะ
หน้าหวาน..........สันดานโหดดดดด

ออฟไลน์ noi007

• โพเซดอน
  • ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง
อยากเป็นทหาร  อยากเป็นทหาร ;D
ถ้าไม่ทำความดีที่บนดิน จะถวิลถึงสวรรค์นั้นอย่าหมาย

ออฟไลน์ kentt

• โพเซดอน
ขอขอบคุณสำหรับข่าวสารดี ๆ ครับ ;D

เสียดายจัง...ผ่านทุกอย่าง แต่ว่ายน้ำไม่เป็น...ป๋า ๆ คร้าบพาผมไปหัดว่ายน้ำหน่อยซิคร้าบ [yenyo100]

ขอฝากตัวไปหัดด้วยครับพี่ๆ  [hsmile]
คนเรานี้ดูไปช่างเล็กกระจิด..................................แล้วจะอะไรวุ่นวายกันนักเล่า

จับยกขึ้นได้..................................จับวางลงได้ประเสริฐนักแล^^