ผู้เขียน หัวข้อ: รับสั่งทำ ดาบซามูไร และมี ดาบญี่ปุ่น ให้เลือกหลายรุ่นหลายราคาครับ  (อ่าน 18101 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker3753

• กัปตัน
    • joker3753
    • joker3753
    • 9Samurai
รับสั่งทำ ดาบซามูไร และมี ดาบญี่ปุ่น ให้เลือกหลายรุ่นหลายราคา
จากช่างฝีมือดีชาวจีนหลากหลายช่าง
เหล็กที่ใช้มีหลายชนิด ไม่ว่าจะเป็นเหล็กกล้า Hi Carbon
หรือเหล็กตีทบ (Fold Steel) ซึ่งจะมีลายดามัสกัสที่ใบดาบ
หรือเหล็กแบบ Sanmai หรือเป็นชั้นๆ เพื่อความแข็งแรงและยืดหยุ่น
ไปจนถึงเหล็ก Tamahagane ที่สั่งนำเข้าจากญี่ปุ่น

ราคาของดาบจะอยู่ที่ตั้งแต่ 5,000 จนถึง 100,000 บาท
รับปรึกษาปรับแก้แบบที่คุณออกแบบมาจนพอใจ

สามารถเข้าชมดาบที่พร้อมส่ง
และดาบที่ขายไปแล้วแต่สามารถสั่งดาบที่เหมือนกันเข้ามาอีกได้ (Pre Order)
หรือหากท่านต้องการสั่งให้ประกอบดาบเล่มใหม่ตามที่ท่านออกแบบเอง
ขายมาแล้วหลายปี มีดาบทำเสร็จแล้วให้ดูกว่า 100 แบบ

เมลถามข้อมูลได้ที่    joker3753@hotmail.com
ครับ
หรือโทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0 8 - 1 3 9 9 - 9 4 8 6 ขอสายสารวัตรโจ๊กครับ

ดูรูปดาบกันเพลินๆ ได้ที่  www.9samurai.com  นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ   

ตัวอย่างงานที่ขายไปแล้วครับ (รูปจริง)

เหล็กชนิด Tamahagane สั่งนำเข้าจากญี่ปุ่นก็มีครับ

visitors can't see pics , please register or login

ใบดาบสามารถทำสีอื่นได้ 2 สีครับ ได้แก่ ดำ และ แดง

visitors can't see pics , please register or login

Choji Hamon ก็ทำได้นะครับ

ร่องใบดาบ ใช่จะมีแต่แบบตรงๆ มนๆ...

บางท่านชอบเงางาม ดูไฮโซ ใช้เขาควายทำ Koiguchi และ Fuchi และ Kashira ไปยัน Kojiri

ใครชอบความตื่นเต้น... ฝังมุกที่ฝักก็ได้ครับ

เกรนของเนื้อเหล็กกล้า Hi Carbon AISI1095 โครงสร้างแบบ Maru ทำฮามอนจริงครับ
(ต้องบอกก่อนนะครับ ไม่งั้นออกมาเป็นแบบอื่น)

ใบดาบ 1095 Maru เหมือนกันครับ แต่ทำส่วน Shinogi-Ji เงาเป็นกระจก แล้วด้านต่อหน่อย แล้วไปเงาอีกทีที่ Hamon ครับ

อยากได้ Kissaki กี่ ซม... บอกครับ... เดี๋ยวจัดให้ (ตามภาพ ยาว 9 ซม.ครับ  )

Habaki และ Seppa เงินแท้ก็มีครับ

อยากพิเศษหน่อย สั่งพิเศษใช้มุกกลางหลังกระเบนได้ครับ

ทั้งหมดนี้ ท่านเป็นผู้ตัดสินใจจะให้ดาบของท่านเป็นครับ    :e

Tag :  ดาบ, ดาบญี่ปุ่น, ดาบซามูไร, samurai, sword, swords, ออกแบบดาบ, ออกแบบเอง, ขายดาบซามูไร, ขายซามูไร, คาตานะ, คะตะนะ, คาตาน่า ดาบซามูไร,ที่ขายดาบซามูไร,ร้านขายดาบซามูไรในกรุงเทพ,ทำดาบ,วิธีทําดาบซามูไร,สถานที่จำหน่ายดาบซามูไร,ขายเหล็กดาบซามูไร,ขายดาบซามูไรจากจีน,สถานที่ที่ขายดาบซามูไร,แหล่งขายดาบซามูไร,ดาบชามูไร,ร้านขายดาบซามุไรในกรุงเทพ,ร้านทำดาบ,เหล็กทำซามูไร,7ดาบซามูไร,ของสะสมซามูไร,ร้านขายดาบซามูไร,ดาบซามูไรไทยทำ,ร้านดาบซามูไร,ขายดาบซามูไร,ทำดาบซามูไร,จำหน่ายดาบซามุไร,ขายดาบญี่ปุ่น,ดาบใหม่,สถานที่ขายดาบซามูไร,สั่งทำดาบ,ดาบมาใหม่,เหล็กทำดาบซามูไร,รับสั่งตีดาบ,joker3753@hotmail.com,ร้านดาบซามูไรญี่ปุ่น,ขายซามูไร,ตลาดขายดาบซามูไร , custom, blade, blades, katana, tanto, tachi, nodachi, knife
[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2011, 15:55:27 โดย joker3753 »
"คิดไม่ทำเสียเวลาคิด...  ทำไม่คิดเสียเวลาทำ..."

ออฟไลน์ W.Prayuth(ยุตซี่)

• โพเซดอน
  • หน้าตาดี มีเวลาให้ เอาใจเก่ง
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000571901986#!/
    • www.daiichiwaste.com
เข้ามาเชียร์ท่านสารวัตรครับ (เผือเป็นส่วนลดครั้งหน้า ;D)

กำลังอยากได้ดาบสั้นสลับคมแบบปลายทันโตะอีกซักเล่ม

เดือนหน้าครับ...ได้เป็นลูกค้าอีกแน่ๆ
จะดูแลและรักษาตราบเท่าลมหายใจที่มีอยู่

ออนไลน์ MJ

• สถานที่สิงสถิตย์
  • โพเซดอน
  • ตราบนานเท่านาน ......
เดี๋ยวต้องหางบประมาณซักชุดมาอุดหนุนให้ได้ครับ มั่นใจไร้กังวลสั่งกับสารวัตรโจ๊ก แน่นอนที่สุด
หน้าตาไม่ดี นิสัยเลว ... อยากลงเหวก็เชิญ

ออฟไลน์ โจ้ JOEdogtag

• obbza my love
  • โพเซดอน
ถ้าจะหาดาบที่มีคุณภาพ ไม่ว่าจะเป็นคาตาน่า ดาบจีนหรือกระบี่สักเล่ม

เชียร์ได้อย่างเต็มปากครับ
The Integrated Fighting Solutions System

Don't be a victim,strike back!

081 488 8272

JDT Joe Defensive Tactics
http://www.facebook.com/pages/JDT-Joe-Defensive-Tactics/303915109685987

ออฟไลน์ blacklight

• โพเซดอน
  • จงหวาดกลัวกับการละทิ้งหน้าที่
    • polagrit.tae
ตั้งใจจะเป็นลูกค้าพีโจ๊กสักที
แต่โดนโปรแกรมอื่่นตัดหน้าทุกที
colourful life@Pattani
Paraclete BETTER NOT proven underfire.

เสี่ยงชีวิตเพื่อรับเงินวันละ210บาท อย่างไรก็ไม่คุ้ม
เสี่ยงชีวิตเพื่อทิ้งผืนแผ่นดินไว้เป็นมรดกให้ลูกหลาน แม้ไม่ได้สักบาทก็ยิ่งกว่าคุ้ม

For king and country I lend you life.

• กัปตัน
    • joker3753
    • joker3753
    • 9Samurai
 [hlovely]  ขอบพระคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาเชียร์ครับ
สำหรับเพื่อน SBT ราคาถูกพิเศษทุกๆ ท่านนะครับ  [yociexps01]
"คิดไม่ทำเสียเวลาคิด...  ทำไม่คิดเสียเวลาทำ..."

ออฟไลน์ bankbank

• ต้นหน
ตอนนี้กำลังสนใจดาบซามูไรมากๆๆๆ กำลังหาข้อมูลอยู่....สงสัยต้องพยายามเก็บตังค์ไปเป็นลูกค้าสารวัตรโจ๊กให้ได้เลยครับ :D

• กัปตัน
    • joker3753
    • joker3753
    • 9Samurai
ตอนนี้กำลังสนใจดาบซามูไรมากๆๆๆ กำลังหาข้อมูลอยู่....สงสัยต้องพยายามเก็บตังค์ไปเป็นลูกค้าสารวัตรโจ๊กให้ได้เลยครับ :D

ขอบพระคุณมากครับ  [lol] 
วันที่ 28 พ.ย.นี้อย่าพลาดงานสำคัญนะครับ

ออฟไลน์ godsira(ปอม)

• กัปตัน
เชียร์ครับ สารวัตร
 :)

ออฟไลน์ nochida

• แม่ย่านาง
รับทำโนดาจิไหมครับ ดาบยาวรวม 67นิ้ว ตัวดาบ49.5นิ้ว ด้ามจับยาว17.75นิ้ว
ถ้ารับได้ก็พร้อมจ่ายครับ :)
http://buyuth.wordpress.com/

บทความดีๆจากบูโด

• กัปตัน
    • joker3753
    • joker3753
    • 9Samurai
รับทำโนดาจิไหมครับ ดาบยาวรวม 67นิ้ว ตัวดาบ49.5นิ้ว ด้ามจับยาว17.75นิ้ว
ถ้ารับได้ก็พร้อมจ่ายครับ :)

ช่างทำได้ แต่การขนส่งสามารถส่งมาได้ยาวสุดแค่ 59 นิ้ว หรือ 150 ซม.ครับ
เดี๋ยวจะลองถามช่างดูว่าจะมีทางอื่นที่ส่งของมานอกจากทางเครื่องบินได้หรือเปล่านะครับ
ส่งเมลมาคุยทาง joker3753@hotmail.com ได้นะครับ
นานๆ ทีผมถึงเข้ามาเช็คกระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
ขออนุญาตพี่โจ๊กครับ  ;D เห็นว่ามีดดีๆยังอยู่ในสต๊อคอีกเยอะ  ;D
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

ออฟไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

ออนไลน์ ota_hay (โอ๊ด)

• 084-1642214(โอ๊ด)
  • โพเซดอน
    • TK Oathzilla
ตามไปดูใน Facebook ของพี่โจ๊กแล้ว สวย ๆ ทั้งนั้นเลย
ปล.ชอบเล่มสีขาวทางขวาสุดมากเลย
มีดเหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องโชว์